DAE - SUNG ประวัติ DAE - SUNG

posted on 17 May 2009 09:39 by bigbang-korea
user posted image

Stage Name : Dae Sung [대성]
Real Name : Kang Dae Sung [강대성]
Position in Big Bang : Vocalist
Birthdate : April 26, 1989
Height : 173cm
Weight : 62kg
Education Background : KyeongIn High School
Specialty : Singing
Personality : always bright, does his best in everything, when he's around other people he lightens the mood.
Likes : rap, beat box, and cooling
Musicians he admires : Usher, omarian, Ne-Yo, and Wheesung.
Determination : I'll work my hardest and become the best.

smile angel คังแดซอง อายุ18ปี นักร้องนำอีกคนของวง
หลายๆคนเห็นตอนแรกอาจจะยี้!!ไม่หล่อ ต้องฟังเสียงร้องค่ะ amazingมากกกกก
แถมดูไปนานๆ แดซองจะดูดีขึ้นๆทุกที ด้วยบุคลิกที่ร่าเริง สนุกสนาน โดยเฉพาะรอยยิ้มสดใส
จึงไม่แปลกที่หนุ่มแดซองเป็นขวัญใจของแฟนๆ มีทั้งเว็บคาเฟ่ที่แฟนคลับทำเฉพาะสำหรับแดซอง
และมือของแดซองที่ต้องถือถุงนั่นหิ้วของขวัญนี่ทุกครั้งที่ไปโรงเรียน
ในตอนแรกที่เข้ามาออดิชั่นนั้นแดซองถูกทีมงานเรียกว่า 'พ่อคนน่าเกลียด' เนื่องจากความไม่หล่อนั่นเอง
แต่เมื่อเวลาผ่านไป ทีมงานต่างยืนยันว่า แดซองเป็นคนที่ป๊อปปูล่าที่สุดคนนึงในวงเลยทีเดียว

Comment

Comment:

Tweet

Daesung is very lovely.
Daesung is very friendly.
Daesung is very cute.
LOVE DAESUNG 4EVER

#18 By PEAR (180.210.216.74) on 2010-12-26 18:54

แดซองน่ารักมากมายเรยอ่า
ร้ากแดซองที่สุด
เสียงเพราะมาก

#17 By try (27.130.210.244) on 2010-12-25 16:22

น่ารักมากเลยค่ะ

#16 By BeeBigBang on 2010-12-06 16:41

Daesung น่าร้ากจริงจริง

เกิดมาไม่เคยพบไม่เคยเห็นคนอะไรน่ารักจังopen-mounthed smile open-mounthed smile

#15 By Daesung (113.53.41.99) on 2010-12-06 11:50

น่ารักมากๆๆเลยอ่า แดซองงง > <

#14 By love dae sung (223.207.30.144) on 2010-10-18 16:08

แรงมากคำว่าพ่อคนน่าเกียจเป็นหนูร้องไห้เลยนะ

#13 By muay (202.69.140.125) on 2010-09-23 10:25

น่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
big smile big smile big smile big smile big smile big smile big smile surprised smile surprised smile surprised smile surprised smile big smile big smile big smile big smile

#12 By (125.24.82.64) on 2010-07-28 17:41

น่ารักๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆbig smile confused smile surprised smile cry double wink

#11 By ่pin (111.84.5.35) on 2010-07-18 13:38

น่ารักที่สุดในโลกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ confused smile surprised smile cry surprised smile surprised smile surprised smile surprised smile confused smile

#10 By ปาย (111.84.18.236) on 2010-07-10 08:24

น่ารักที่สุดbig smile surprised smile

#9 By ปิ่น (111.84.18.236) on 2010-07-10 08:19

น่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆbig smile open-mounthed smile confused smile surprised smile

#8 By เนย (111.84.18.236) on 2010-07-10 08:17

น่ารักกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกเลย
รัก เดซอง

#7 By แพรว (203.148.160.226) on 2010-06-21 13:20

ชอบแดซองตอนดู ดูfamily outing นี้แหละ

น่ารักมากๆๆๆเรยอะ แถมยิ้มเก่งมากเรยอะ น่ารักๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆbig smile

#6 By (180.180.19.113) on 2010-06-08 22:12

I love Dae-sung.

Please tell to him that I will follow look at you forever.

I hope once kiss you.

#5 By daesung@faN (158.108.192.110) on 2010-05-26 03:48

ชอบแดซองที่สุดเลย ดูfamily outingแล้วฮามากมาย ชอบๆ

#4 By BS (114.128.123.227) on 2010-03-08 10:39

big smile Oh..! My friends.

#3 By mooyong (125.26.79.67) on 2010-03-06 17:16

น่ารักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆsad smile big smile big smile big smile big smile

#2 By botree07 (118.175.221.22) on 2009-12-03 10:07

น่ารัก มาก ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยากบอก ให้ทุกคนได้รับรู้ว่า daesung น่ารักมาก

#1 By daesung_fan (125.26.14.103) on 2009-09-02 16:21