Seung - Ri ประวัติ Seung - Ri

posted on 17 May 2009 09:39 by bigbang-korea
user posted image

Stage Name : Seung Ri [승리]
Real Name : Lee Seung Hyun [이승현]
Position in Big Bang: Vocalist 
Birthdate : December 12, 1990
Height : 174cm
Weight : 57kg
Family Members : Parents & Younger Sibling
Specialty : Singing, Dancing, & Choreographing.
Personality : Very strong, for the youngest member of the group he is p retty mature, because his Blood type is A, he is very shy and keeps a lot of things to himself.
Likes : foreign languages
Musicians he admires: Justin Timberlake and omarion.
Determination : fighting! I cannot return home.
Past Experiences :
M.net battle of shinhwa
< June ~ August 2005>
Was in Kwangju dance team "Il Hwa"
< August 2003 ~ January 2005>
ENGLISH SUPPORTED FAN SITES


น้องเล็กของวง อีซึงฮยอน หรือซึงริ อายุ17ปี(ตามเกาหลี แต่นับแบบสากลอายุ15เท่านั้นเอง เนื่องจากเกิดปลายปี)
ชื่อเปิดตัวในนามบิ๊กแบงคือ V มาจากคำว่า Victory
เหล่าทีมงานวายจีเรียกว่า 'มักเน' ที่แปลว่า คนเล็ก ทำหน้าที่ร้องนำ(แต่ดูไม่ค่อยได้นำเท่าไหร่ -_-)
ซึงริเคยเข้าร่วมในรายการBattle Shinwha เพื่อการค้นหาชินฮวารุ่นที่2 แต่ถูกคัดออกไปในEpisodeที่13
เนื่องจากเหตุผลที่ว่า ถึงแม้จะเต้นเก่งมากๆ แต่การร้องเพลงยังใช้ไม่ได้
แต่ท่านประธานของวายจีเห็นแวว จึงได้รับตัวเข้ามาฝึกหัดในสังกัดวายจี
โดยท่านประธานได้พูดถึงเรื่องนี้ไว้ว่า ซึงริอายุยังน้อย และยังไม่เคยได้รับการฝึก เชื่อว่าถ้าได้รับการฝึกฝนจะต้องทำได้ดี
ความสามารถที่โดดเด่นของซึงริอยู่ที่การเต้นและการออกแบบท่าเต้น ที่ทำให้เพื่อนร่วมวงอ้าปากค้างมาแล้ว

Comment

Comment:

Tweet

ชอบมากๆๆๆๆๆ

#8 By nana (180.180.112.181) on 2011-11-09 20:41


I wanna love youuu.

#7 By (58.8.218.249) on 2010-09-23 18:04

sad smile sad smile sad smile sad smile sad smile sad smile sad smile sad smile sad smile sad smile sad smile sad smile

#6 By (58.8.218.249) on 2010-09-23 18:04

รักพี่ ซึงมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ cry surprised smile embarrassed question angry smile sad smile open-mounthed smile big smile cry double wink wink surprised smile embarrassed question angry smile

#5 By (113.53.232.164) on 2010-09-13 12:28

แฟนนู๋surprised smile

#4 By 이승현 (115.87.46.248) on 2010-06-18 22:29

ที่ร้ากของชั้ล

#3 By (124.122.229.234) on 2010-05-06 12:26

หล่อจะตายopen-mounthed smile embarrassed question

#2 By botree07 (118.175.221.22) on 2009-12-03 09:52

ดี
ดดดดดดดดดดด

#1 By เกกด (58.147.83.57) on 2009-11-18 13:31